เมื่อวันที่ 6-7 กรกฎาคม 2565 เข้าร่วมการอบรมปฏิบัติการพัฒนาทักษะการปฏิบัติงานของบุคลากรทางการศึกษาเพื่อประสิทธิภาพในการสนับสนุนการบริหารจัดการอาชีวศึกษาและงานฟาร์มฯ ณ สถาบันการอาชีวศึกษาเกษตรภาคใต้ วิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีนครศรีธรรมราช
วิทยาลัยประมงติณสูลานนท์ พัฒนาครูสนับสนุนการบริหารจัดการอาชีวศึกษาและงานฟาร์ม ….
วันที่ 6-7 กรกฎาคม 2565 นายกรีฑา ดิษโสภา รองผู้อำนวยการ รักษาการในตำแหน่ง ผู้อำนวยการวิทยาลัยประมงติณสูลานนท์ มอบหมายให้ครูยุพา จุทอง และครูลักธพรรณ ศรีสุวรรณ ครูแผนกวิชาเพาะเลี้ยงสัตว์น้ำ เข้าร่วมการอบรมปฏิบัติการพัฒนาทักษะการปฏิบัติงานของบุคลากรทางการศึกษาเพื่อประสิทธิภาพในการสนับสนุนการบริหารจัดการอาชีวศึกษาและงานฟาร์ม ในหัวข้อ “ระบบควบคุมการเพาะเลี้ยงสัตว์น้ำอัจฉริยะและการถ่ายภาพสิ่งทดลองทางการเกษตรเพื่อเผยแพร่ในเอกสารวิชาการ” ณ สถาบันการอาชีวศึกษาเกษตรภาคใต้ วิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีนครศรีธรรมราช อำเภอช้างกลาง จังหวัดนครศรีธรรมราช#สถานศึกษารางวัลพระราชทาน ปีการศึกษา 2549 และ2563#ศูนย์ความเป็นเลิศทางการอาชีวศึกษา(Excellent Center) สาขาวิชาเพาะเลี้ยงสัตว์น้ำ #เด่นทักษะประมงดำรงตนตอบแทนคุณแผ่นดิน#เดินหน้าขับเคลื่อนอาชีวศึกษาเพื่อสร้างคุณภาพนำปริมาณ
![](http://www.tfc.ac.th/web2020/wp-content/uploads/2022/07/292560840_2253437414835821_7676158106192380329_n.jpg)