ระหว่างวันที่ 11 – 12 กรกฎาคม 2566 นายกิตติศักดิ์ กั่วพานิช ผู้อำนวยการวิทยาลัยประมงติณสูลานนท์ ได้มอบหมายคณะครูและนักเรียนนักศึกษา เข้าร่วมการประกวด โครงงานวิทยาศาสตร์อาชีวศึกษา ระดับอาชีวศึกษาจังหวัดสงขลา ประจำปีการศึกษา 2566
ระหว่างวันที่ 11 – 12 กรกฎาคม 2566 นายกิตติศักดิ์ กั่วพานิช ผู้อำนวยการวิทยาลัยประมงติณสูลานนท์ ได้มอบหมายคณะครูและนักเรียนนักศึกษา เข้าร่วมการประกวด #โครงงานวิทยาศาสตร์อาชีวศึกษา ระดับอาชีวศึกษาจังหวัดสงขลา จำนวน 4 ชิ้นงาน ดังนี้ ระดับ ปวช.
การศึกษาความเข้มข้นของ Photosynthesis Bacteria (PSB) ที่แตกต่างกันในการเพาะเลี้ยงไรน้ำนางฟ้าไทย
การศึกษาประสิทธิภาพของวัสดุต่างชนิดในการเลี้ยงเพรียงทราย
ระดับ ปวส.
การศึกษาผลของอาหารสำเร็จรูปเสริมวิตามินซีจากแหล่งที่แตกต่างกันในการอนุบาลปลา
การศึกษาประสิทธิภาพการพับแผ่นพับแบบสามตอนด้วยอุปกรณ์ช่วยพับทันใจ